SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR
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WAKALA WA SERIKALI MTANDAO (eGAZ)

“Zanzibar Government Electronic Payment Gateway”

(ZanMalipo)

TARATIBU NA MGAWANYO WA MAJUKUMU YA MFUMO MKUU WA
SERIKALI WA UKUSANYAJI MAPATO KIELEKTRONIKI

TOLEO LA KWANZA (Ver. 1.0.1)

Imeandaliwana : Zanzibar e-Government Agency
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1.0 Utangulizi®

Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar Kupitia Wakala wa Serikali Mtandao (eGAZ),
wametengeneza Mfumo wa Ukusanyaji wa Mapato uitwao kwa jina la Zanzibar

Government Electronic Payment Gateway unaojulikana kama ZanMalipo.

Mfumo huu umekamilika na tayari baadhi ya taasisi za Serikali zimeshaanza kukusanya
mapato kupitia Mfumo wa ZanMalipo. Aidha, watoa huduma mbalimbali ikiwa ni pamoja
na mabenki na mitandao ya simu wameshirikishwa ili kufanikisha utekelezaji wa azma ya
Serikali.

2.0 WATUMIAJI WA MFUMO

Mfumo huu utatumiwa na wananchi wa kawaida (walipaji wa huduma mbalimbali za
Serikali), Wizara, ldara, Taasisi za Serikali, Manispaa pamoja na Halmashauri zote Miji
za Zanzibar. Aidha mfumo utaweza kutoa ripoti mbalimbali za makusanyo ya Mapato kwa

umma.

3.0 NAMNA YA KUJIUNGA NA MFUMO
3.1. KWA TAASISI ZENYE MFUMO WA KUANDAA MADAI (BILLING SYSTEM)

3.1.1. Jaza fomu ya kuomba kujiunga kwenye Mfumo wa ZanMalipo inayopatikana
katika tovuti ya www.zanmalipo.go.tz pia kupitia tovuti ya Wakala wa Serikali

Mtandao (eGAZ) www.eqo0z.go.tz.

3.1.2 Unganisha Mfumo wa Taasisi yako na mfumo wa ZanMalipo kwa kuzingatia
viwango vilivyowekwa na Wakala wa Serikali Mtandao (eGAZ) - Zanzibar.

3.1.3 Kuwasilisha matokeo ya majaribio ya kuunganisha Mfumo wa Taasisi na
ZanMalipo (Test Cases Results) ili Wakala wa Serikali Mtandao (eGAZ)-
Zanzibar ili yatumike katika kufanya maamuzi ya kuunganisha Taasisi na

ZanMalipo kwenye mazingira halisi ya kazi.

3

Zanzibar e-Government Agency
Zanzibar Government Electronic Payment Gateway — ZANMALIPO@2021


http://www.zanmalipo.go.tz/
http://www.egoz.go.tz/

3.1.4

3.1.5

3.1.6

3.1.7

3.1.8

3.1.9

3.1.10

Andaa Mafunzo ya Mfumo unaotumiwa na Taasisi yako katika kuandaa Bili
pamoja na Mafunzo ya jinsi ya kutumia ZanMalipo kwa watumiaji wako wote,
ambayo yatagharimiwa na taasisi yako. Wakala wa Serikali Mtandao (eGAZ)
Zanzibar itatoa wawezeshaji wasiozidi wawili (2) kwa ajili ya kuendesha
mafunzo ya ZanMalipo.

Wasilisha taarifa za akaunti za mapato (Mfano: Jina la akaunti, Jina la Benki,
Namba ya akaunti na aina ya akaunti). Unashauriwa usiwe na akaunti zaidi ya
moja (1) kwa benki moja kwa Sarafu moja (1). Pia wasilisha taarifa za akaunti
ya Makusanyo ya Taasisi yako iliyoko Benki Kuu ya Tanzania (BoT).
Unashauriwa kufungua akaunti za makusanyo kwenye Benki zaidi ya moja na
kuziwasilisha, ili kuwarahisishia walipaji wa huduma za Serikali na pia kuepuka
usimamishaji wa makusanyo ya Serikali pale benki moja inapokuwa na tatizo.
Akaunti zitakazowasilishwa ziwe kwenye benki ambayo tayari imeunganishwa
na Mfumo wa ZanMalipo.

Andaa orodha na bajeti ya vyanzo vya Mapato (Revenue Sources and Targets)
kabla ya kuwasilisha vyanzo vya mapato kwa Wakala wa Serikali Mtandao
hakikisha orodha umeiwasilisha, (OR) Fedha na Mipango , Idara ya Bajeti kwa
uhakiki .

Andaa orodha ya vituo vya makusanyo ya mapato (Revenue Collection
Centers)

Wasilisha majina ya maafisa TEHAMA wawili (2) ambao watasimamia Mfumo
huu katika Taasisi yako kwa kujaza fomu ya kusajili ya watumiaji (User
Registration Form) inayopatikana kwenye tovuti ya ZanMalipo.

Andaa ratiba utakayoitumia kufanya majaribio ya kuunganisha Mfumo wako na
ZanMalipo. Ratiba hiyo iainishe idadi ya siku, tarehe na muda ambapo majaribio

hayo yatafanyika.
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3.2.

3.2.1.

3.2.2.

3.2.3.

3.2.4.

3.2.5.

3.2.6.

KWA TAASISI ZISIZO NA MFUMO WA KUANDAA MADAI (BILLING
SYSTEM)

Jaza fomu ya kuomba kujiunga kwenye Mfumo wa ZanMalipo inayopatikana
kwenye tovuti ya ZanMalipo na pia kupitia tovuti ya Wakala wa Serikali Mtandao
(eGAZ)-Zanzibar. Andaa bajeti ya Mafunzo ya Mfumo wa ZanMalipo ambayo

yatagharimiwa na taasisi yako.

Wasilisha taarifa za akaunti za mapato (Mfano: Jina la akaunti, Jina la Benki,
Namba ya akaunti na aina ya akaunti). Unashauriwa usiwe na akaunti zaidi ya
moja (1) kwa benki moja kwa Sarafu moja (1). Pia wasilisha taarifa za akaunti

ya Makusanyo ya Taasisi yako iliyoko Benki Kuu ya Tanzania.

Unashauriwa kufungua akaunti za makusanyo kwenye Benki Zaidi ya moja na
kuziwasilisha, ili kuwarahisishia walipaji wa huduma za Serikali na pia kuepuka
usimamishaji wa makusanyo ya Serikali pale benki moja inapokuwa na tatizo.
Akaunti zitakazowasilishwa ziwe kwenye benki ambayo tayari imeunganishwa

na Mfumo wa ZanMalipo.

Andaa orodha na bajeti ya vyanzo vya Mapato (Revenue Sources and Targets)
kabla ya kuwasilisha vyanzo vya mapato kwa Wakala wa Serikali Mtandao
hakikisha orodha umewasilisha (OR) Fedha na Mipango, Idara ya Bajeti kwa
uhakiki

Andaa orodha ya vituo vya makusanyo ya mapato (Revenue Collection

Centers)

Wasilisha majina ya maafisa TEHAMA wawili (2) ambao watasimamia Mfumo
huu katika Taasisi yako kwa kujaza fomu ya kusajili ya watumiaji (User
Registration Form) inayopatikana kwenye tovuti ya ZanMalipo.
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4.0 MGAWANYO WA MAJUKUMU

4.1.

41.1

4.1.2

4.1.3

4.1.4
4.1.5

WAKALA WA SERIKALI MTANDAO (EGAZ)-ZANZIBAR

Usimamizi wa Mfumo kwa ujumla ikiwa ni pamoja na kuhakikisha kuwa Mfumo
unapatikana wakati wote na watumiaji wanapatiwva msaada wakiufundi kila
unapohitajika.

Usimamizi wa usalama wa Mfumo ikiwa ni pamoja na miamala yote inayofanyika
kupitia mfumo huu.

Kutoa viwango vya kuunganisha Mfumo wa ZanMalipo na Mifumo mingine
inayohitaji kuunganishwa (ZanMalipo Integration Standards including APIs,
Integration Test Cases).

Kutoa elimu ya matumizi bora ya mfumo kwa watumiaji wote.

Kuufanyia maboresho mfumo pale yanapohitajika.

4.2 WIZARA, IDARA WAKALA NA TAASISI ZA SERIKALI

42.1

4.2.2

4.2.3

4.2.4

4.2.5

4.2.6

4.2.7

Wasilisha kwa Wakala wa Serikali Mtandao (eGAZ)-Zanzibar, taarifa zote muhimu
zinazohitajika ili kuisajili Taasisi na kuanza kutumia mfumo

Kusimamia majukumu yote ya ukusanyaji wa mapato ya Taasisi husika
Kusimamia akaunti zote za ukusanyaji Mapato

Kufanya usuluhishi wa taarifa za miamala ya makusanyo (Revenue Transaction
Reconciliation)

Kusimamia watumiaji wa mfumo katika taasisi husika ikiwa ni pamoja na
kuwasajili/ kuwaondoa na kuwapangia majukumu ndani ya mfumo.

Kutoa taarifa mapema kwa Wakala wa Serikali Mtandao (eGAZ) Zanzibar, juu ya
changamoto zozote zinazohusu mfumo kwa kutumia namba 255 24 22 35688
kwabarua pepe info@zanmalipo.go.tz.

Kutoa taarifa iwapo fedha hazijahama kwa wakati kutoka akaunti ya makusanyo

ya benki ya biashara kwenda Benki kuu ya Tanzania.
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